มหาวิทยาลัยเจ้าพระยาจัดโครงการพัฒนาอาจารย์สู่การเป็นนักวิจัยมืออาชีพ ในการอบรมเชิงปฏิบัติการ “การเขียนข้อเสนอโครงการวิจัยและบทความทางวิชาการ” ให้กับคณาจารย์ของมหาวิทยาลัยฯ โดย ศ.ดร.ปรัชญนันท์ นิลสุข อาจารย์ประจำภาควิชาครุศาสตร์เทคโนโลยีและสารสนเทศ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ ระหว่างวันจันทร์ที่ 27 – ถึงวันอังคารที่ 28 พฤษภาคม 2567 ณ ห้องประชุมประพันธ์ศิริ มหาวิทยาลัยเจ้าพระยา